Diễn Đàn 9A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi lớp ta đoàn tụ

Trang ChínhTrang Chính  Họp lớpHọp lớp  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
194 Số bài - 21%
161 Số bài - 18%
156 Số bài - 17%
108 Số bài - 12%
107 Số bài - 12%
78 Số bài - 9%
29 Số bài - 3%
28 Số bài - 3%
23 Số bài - 3%
19 Số bài - 2%
Ban Quản Trị
Admin
Mod
Designer
Bài gửiNgười gửiThời gian
Lời chúc từ Ban Quản Trịadmin 03/07/12, 09:02 pm
Có nên đưa bộ gõ tiếng Việt vào forum?NiNoQy 29/06/12, 11:05 am
Tư vấn chọn trường đại họcAragon 25/08/11, 09:36 pm
[Cập nhật] Cách đánh giá bài viếtNiNoQy 05/08/11, 04:14 pm
Hey , hey admin..sao forum có nhiều người lạ thế..?NiNoQy 05/08/11, 04:12 pm
truyen cuoiNiNoQy 05/08/11, 04:11 pm
nhật ký nhà ta,hôm nay có điều gì xảy ra với bạn:xNiNoQy 05/08/11, 04:10 pm
Chú ý! Chú ý!demon994 04/08/11, 08:41 pm
Gửi 9a,1 ngày xademon994 04/08/11, 08:38 pm
Facebook fanpage lớp mình nhédemon994 04/08/11, 08:33 pm
[Thông báo]Upload Emotion cho 4rNiNoQy 23/07/11, 10:08 am
kết quả cuộc thi mr và miss 8ANiNoQy 23/07/11, 10:01 am
Những yêu cầu khác trong lần upgrade tới!NiNoQy 20/07/11, 08:21 pm
Ngày mớiNiNoQy 20/07/11, 12:14 pm
ê, Admin..!NiNoQy 15/07/11, 07:52 pm
Tình yêu :)NiNoQy 15/07/11, 07:49 pm

Share | 

Tình yêu :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
demon994
Thành viên tham gia xuất sắc

demon994

Tên :  Syn (Bình Khỉ)
Điểm :  1
Sở thích :  ManUtd - cuộc sống của tôi , tình yêu của tôi <3<3<3

Tình yêu :) Empty
  Bài gửi Tình yêu :) 
 by demon994 - 09/07/11, 01:22 am

Diane Ackerman từng nói: “Mọi người đều thừa nhận tình yêu thật tuyệt vời và vô cùng cần thiết nhưng chưa một ai định nghĩa được tình yêu là gì”.
Câu chuyện kể rằng vào thời của Oliver Cromwel,ở nước Anh có một đôi trai gái rất yêu nhau. Chàng trai là một người lính trẻ, vì phạm tội nên đã bị xử tử hình tại tòa án binh. Thời khắc chuông rung báo hiệu giờ giới nghiêm của thành phố sẽ chính là lúc anh ta bị đưa ra pháp trường. Ngày hôm đó, người vợ chưa cưới của anh cũng trèo lên tháp chuông. Và chỉ vài tiếng trước giờ thi hành án cô đã tự treo mình trên quảlắc của chiếc chuông khổng lồ.
Giờ giới nghiêm đã điểm nhưng không gian thật im ắng, không hề nghe thấy bất kì tiếng động nào, dù là nhỏ nhất phát ra từ phía tháp chuông.
Khi lính của Cormwell tìm đến nơi để tìm hiểu nguyên do thì cô gái đã chết. Tất cả mọi người, aicũng rất cảm động trướcsự hi sinh của cô cho người yêu.
Đó mới đích thực là tình yêu! Tôi từng nghĩ vậy.
Khi mới có bạn gái, tôi luôn muốn chứng minh kiểu tình yêu tận tâm tậnlực, hy sinh tất cả với cô ấy. Nếu cần thiết tôi cũng sẽ treo mình lên tháp chuông và chết vì cô ấy. Nhưng cô ấy chưabao giờ muốn tôi bày tỏ tình yêu bất diệt theo cách đó.
Cô ấy chỉ cần tôi ngồi bên giường bệnh của cô sau ca phẫu thuật và nói những lời động viên cổ vũ.
Cô ấy chỉ cần tôi ôm và cùng khóc với mình khi cha cô ấy qua đời.
Tôi chỉ được yêu cầu là tạo ra những khoảng riêng nhiều nhất có thể cho cả hai và chắc chắn rằng trong các kế hoạch của tôi có sự hiện diện của cô ấy.
Và từ những hành động nhỏ như vậy, tôi đã học được thế nào là tình yêu.Tình yêu là sự bắt đầu từnhững điều gì giản dị và thực lòng nhất.

Được sửa bởi demon994 ngày 12/07/11, 08:45 am; sửa lần 1.

demon994

demon994

Bài gửi Re: Tình yêu :) 
 by demon994 - 09/07/11, 09:17 am

Đôi khi tôi nói bạn và tôi chỉ là 2 người bạn....nhưng thật sự tôi vẫn mong vào 1 ngày nào đó không xa, chúng ta sẽ còn hơn là"bạn".
Nhìn vào ánh mắt giăng kín nỗi buồn của bạn...tôi thấy lòng mình chợt có cảm giác gì đó không vui...
Nụ cười của bạn đơn giản chỉ vì 1 niềm vui nhonhỏ, nhưng bạn có biết, khi ấy....trong lòng tôi lạivui hơn bạn gấp trăm lần.
Nước mắt của bạn mặn đắng rớt vào đôi bàn taycủa tôi, tôi xót xa, và như trong tôi đang có cả1 cơn mưa âm ỉ...
Bạn sẽ không bao giờ biết những tin nhắn của bạn lúc nào cũng nằm yên trong máy của tôi, mà thậm chí, tôi còn locknó lại để lở khi tôi vô tình ấn vào nút xóa, thì nó cũng sẽ chắng thể mất đi đâu...
Tôi nói tôi ghét bạn thật đấy, ghét từ cái lần đầu tiên gặp bạn, nhưng bạn có biết chăng, tôi ghét bạn nhiều đến mức không thể không lo khi không thấy tin nhắn của bạn, khi bạn nói bạn đang rất buồn, hoặc là khi bạn đang ngồi 1 mình,...
Tôi nghĩ và lo cho bạn có lẽ còn hơn bản thân mình, nhưng có lẽ bạn sẽkhông bao giờ biết những điều này đâu nhỉ, bởi tôi chưa bao giờ và cũng không bao giờ nói cho bạn biết được, vì...chúng ta chỉ là 2 người bạn...
Đến 1 ngày nào đó bạn nhận ra tình cảm tôi dành cho bạn, chắc khi ấy...tôi đã không còn trên đời này nữa, vì có thể, ngày hôm nay là ngày cuối cùng mà tôi viết những dòng note này gửi đến bạn...
Rồi bạn sẽ lại vui lên thôikhi không có sự hiện diện của tôi trong cuộc đời bạn, bạn sẽ lại bình yên và tìm quên như chưa bao giờ bạn biết đến tôi...lãng quên như tôi và bạn là 2 người ngược lối.
Bạn yên tâm, tôi sẽ vẫn mĩm cười dù không đượcở cạnh bên bạn, vì đơn giản 1 điều...nó làm bạn cảm thấy thoải mái và không phải phiền khi ở gần tôi nữa...
Bạn sẽ là thiên thần của tôi, hôm nay, ngày mai, và mãi mãi...

demon994

demon994

by demon994 - 10/07/11, 02:12 am

♥ Các chàng trai, hãy nhớ điều này ♥
.
..
Bạn có thể ko phải là người đầu tiên, cuối cùng hay là duy nhất CỦA cô ấy và cô ấy có thể đã từng yêu trước khi yêu lại một lần nữa.
NHƯNG HIỆN TẠI, cô ấy đang yêu bạn, thế thì còn gì tuyệt hơn nữa?
Cô ấy ko hoàn hảo - bạn cũng ko và có thể cả hai người cũng ko bao giờ hoàn hảo khi ở bên cạnh nhau...
NHƯNG NẾU, cô ấy có thể làm bạn cười, làm bạn phải suy nghĩ chậm lại và thừa nhận rằng con người có thể mắc lỗi THÌ hãy giữ lấy và cho cô ấy TẤT CẢ những gì bạn có thể.
BỞI VÌ dù rằng có thể cô ấy ko nghĩ tới bạn từng giây từng phút nhưng cô ấy sẽ trao cho bạn 1 phần quan của mình mà cô ấy biết bạn có thể sẽ làm vỡ nó - TRÁI TIM CỦA CÔ ẤY.
THẾ NÊN đừng dò xét, đừng thay đổi, đừng gây tổn thương và cũng đừng mong muốn cô ấy có thể cho bạn nhiều hơn khả năng của cô ấy.
Hãy cười khi cô ấy làm bạn vui và làm cho cô ấy biết rằng cô ấy khiến bạn điên đảo vì nhớ khi ko có cô ấy bên cạnh bạn.
..
.

NiNoQy
Designer vL

NiNoQy

Tên :  John Quy
Điểm :  3
Sở thích :  unknown

by NiNoQy - 14/07/11, 08:26 am

Năm sau mình mới đủ tuổi rolling laughing