Diễn Đàn 9A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi lớp ta đoàn tụ

Trang ChínhTrang Chính  Họp lớpHọp lớp  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
194 Số bài - 21%
161 Số bài - 18%
156 Số bài - 17%
108 Số bài - 12%
107 Số bài - 12%
78 Số bài - 9%
29 Số bài - 3%
28 Số bài - 3%
23 Số bài - 3%
19 Số bài - 2%
Ban Quản Trị
Admin
Mod
Designer
Bài gửiNgười gửiThời gian
Lời chúc từ Ban Quản Trịadmin 03/07/12, 09:02 pm
Có nên đưa bộ gõ tiếng Việt vào forum?NiNoQy 29/06/12, 11:05 am
Tư vấn chọn trường đại họcAragon 25/08/11, 09:36 pm
[Cập nhật] Cách đánh giá bài viếtNiNoQy 05/08/11, 04:14 pm
Hey , hey admin..sao forum có nhiều người lạ thế..?NiNoQy 05/08/11, 04:12 pm
truyen cuoiNiNoQy 05/08/11, 04:11 pm
nhật ký nhà ta,hôm nay có điều gì xảy ra với bạn:xNiNoQy 05/08/11, 04:10 pm
Chú ý! Chú ý!demon994 04/08/11, 08:41 pm
Gửi 9a,1 ngày xademon994 04/08/11, 08:38 pm
Facebook fanpage lớp mình nhédemon994 04/08/11, 08:33 pm
[Thông báo]Upload Emotion cho 4rNiNoQy 23/07/11, 10:08 am
kết quả cuộc thi mr và miss 8ANiNoQy 23/07/11, 10:01 am
Những yêu cầu khác trong lần upgrade tới!NiNoQy 20/07/11, 08:21 pm
Ngày mớiNiNoQy 20/07/11, 12:14 pm
ê, Admin..!NiNoQy 15/07/11, 07:52 pm
Tình yêu :)NiNoQy 15/07/11, 07:49 pm

Share | 

Ngày mới

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
demon994
Thành viên tham gia xuất sắc

demon994

Tên :  Syn (Bình Khỉ)
Điểm :  1
Sở thích :  ManUtd - cuộc sống của tôi , tình yêu của tôi <3<3<3

Ngày mới Empty
  Bài gửi Ngày mới 
 by demon994 - 09/07/11, 01:16 am

Một ngày mới bắt đầu ... tôi sẽ chẳng màng ... đến phiền muộn... of ngày hôm qua, vì những gì ... thuộc về quá khứ, thì chẳng thể nào thay đổi được ...
... Một ngày mới bắt đầu... tôi sẽ quý trọng ... mỗi khoảnh khắc hạnh phúc of cuộc đời mình. Những giây phút ... hạnh phúc ấy, dẫu ngắn ngủi ... nhưng chính là món quà to lớn nhất ... mà tôi nhận được trên thế giới này ... & tôi sẵn sàng san sẻ món quà ấy ... cùng với những người bạn of tôi & với gia đình ...
Một ngày mới bắt đầu ... tôi sẽ đối diện ... với mọi thử thách of cuộc sống, bằng tất cả lòng can đảm ... & sự tự tin of bảnthân, sẽ vượt qua mọi trởngại ... bằng tất cả nỗ lựcof bản thân mình. Tôi sẽ... không lo sợ với những thất bại, vì ít nhất ... sự thất bại hôm nay, sẽ là bài học cho tôi ... để vươn tới thành công of ngày mai ...
... Một ngày mới bắt đầu... tôi sẽ mở tâm hồn ... & trái tim mình, để hòa nhập ... với tất cả mọi người xung quanh. Tôi sẵn sàng tha thứ ... cho mọi lỗi lầm of tất cả mọi người. Tôi kỳ vọng ... là mình, sẽ trở thành ... người hoàn hảo, có ích cho xã hội ... & gia đình, tôi cũng hy vọng ... bạn bè of tôi, cũng như thế ...
Một ngày mới bắt đầu ... tôi sẽ tự mang lại ... cuộcsống hạnh phúc cho chính mình, sẽ làm bất cứđiều gì ... mà tôi cảm thấy thích thú & không hề có hại. Tôi nghe ... những bản nhạc mà mìnhthích, cùng bạn bè ... loanh quanh đi dạo chơi& tận hưởng ... hương vị of cuộc sống ...
... Một ngày mới bắt đầu... tôi sẽ cố ... khám phá &học hỏi những điều mới lạ, cố thay đổi ... nếp sống quen thuộc ... đến tẻ nhạt of mình. Cuộc sống này ... có muôn màu, muôn vẻ ... và tôi sẽ, tận hưởng hết ... hương vị khác nhau of nó. Tôi sẽ cố gắng sống... là một con người - mộtcon người ... tốt nhất, màtôi có thể sống ...

demon994

demon994

Ngày mới Empty
  Bài gửi Re: Ngày mới 
 by demon994 - 09/07/11, 04:54 pm

Bỗng! Tôi nhớ đến triết lý "nàng tiên" trong tôi. Em hãy hoá thân thành một"nàng tiên bị đày". Dù là ai làm công việc gì thì cũng hãy làm với cái tâm là một nàng tiên. Chỉ mong rằng những nơi em đến sẽ đầy ắp những tiếng cười, hơi ấm và ngọn lửa của ước mơ sẽ lại thắp sáng lên. Nơi con người ta có thể trao nhau những tình cảm chân thật nhất và một lòng tin trọn vẹn dành cho nhau vì cuộc sống này người tốt dường như còn ít lắm! Vậy làm thế nào để nhân lòng tốt ấy lên hay cứ để mặc cho nó vơi đi từng ngày bởi những mất mát về lòng tin của con người với con người ngày càng xấu đi.
Để làm được điều đó, tôi phải học được cách tha thứ, bao dung và vị tha đến những người xấu có ý định hãm hại tôi. Nhưng sao nó khó quá dù biết rằng trong mỗi người luôn có một đứa trẻ tiềm ẩn từ bên trong và bản tính của trẻ con thì không bao giờ là xấu cả?

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 09/07/11, 04:59 pm

Tôi luôn tâm niệm "bản chất xấu không ngại dòng đời xô đẩy". Vậy "bản chất đã rất xấu" thì có phải là không thể thay đổi được không? Lòng thật ngẹn ngào vì tôi biết tôi đã thất bại hoàn toàn. Tôi không thể giúp và không biết cách để một người xấu trở thành một người tốt. Tôi không biết cách biến mình thành một kẻ thua cuộc để họ không còn ganh tị với những gì tôi có.
Nhưng tôi tin nếu tôi cố gắng, tôi vẫn có thể thành công với những mục tiêu mình đã đề ra. Tôi luôn tin tưởng, rồi xã hội này người tốt sẽ được nhân lên và tìm thấy nhau...

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 09/07/11, 05:27 pm

Đừng buồn bạn nhé, mình không gọi điện thoại cho bạn không có nghĩa là mình không muốn nói chuyện với bạn đâu! Chỉ tại vì mình thích nói chuyện trực tiếp với bạn hơn.
Đừng buồn bạn nhé, mình không comment cho facebook của bạn không có nghĩa là mình không quan tâm đâu.
Cái view của bạn vẫn tăng đều phải không, trong đó có phần của mình... kha khá đấy.
Đừng buồn bạn nhé, mình không đi chơi với bạn không có nghĩa là mình muốn tránh xa bạn đâu.
Mình biết bạn có rất nhiều bạn khác ngoài mình ra và mình vẫn luôntrân trọng khoảng thời gian mà chúng ta bên nhau.
Nhưng nếu bạn nói bạn chỉ mình mình là bạn thôithì mình sẽ sẵn sàng là cầu nối cho bạn với cả thế giới này.
Đừng buồn bạn nhé, vì đôi khi mình không "đếmxỉa" đến bạn. Nhưng mình vẫn luôn âm thầm quan sát bạn đấy.
Có thể mình không biểu lộ ra nhưng mình đang cố cảm nhận cảm giác mà bạn đang trải qua. Vì thế mình không nhìn bạn không có nghĩa là mình không thấy bạn.
Đừng buồn bạn nhé, đôi khi mình gặp khó khăn nhưng không nhờ bạn giúp đỡ.
Không phải mình không tin tưởng bạn mà mình chỉ muốn tự mình phải giúp mình trước khi nhờ ai đó.
Mình chỉ đang rèn ý chí cho chính mình thôi, bạn đừng lo lắng nhé.

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 09/07/11, 05:28 pm

Cũng đừng buồn bạn nhé, đôi khi bạn ngã thậtđau nhưng mình không bên cạnh đỡ bạn dậy.
Mình vẫn đứng đấy nhưng chỉ nhìn và động viên bạn thôi. Vì mình biết những khó khăn đó sẽ không làm bạn lùi bước và vì mình cũng muốn bạn sẽ luôn mạnh mẽ hơn.
Để đôi khi chúng ta xa nhau, mình và bạn vẫn luôn sống tốt.
Đừng buồn bạn nhé, thỉnh thoảng mình khôngthể nhớ những điều mà bạn muốn mình phải nhớ.
Không phải mình không quan tâm, chỉ tại mình trínhớ kém!
Những lúc ấy bạn hãy nhắc nhở mình nhé. Khi chúng ta nhắc nhở nhau, chúng ta sẽ nhớ nhiều hơn.
Đừng buồn bạn nhé, đôi khi có vài người đến và đi trong cuộc đời bạn. Cóthể họ sẽ để lại trong bạn nhiều tiếc nuối.
Nhưng họ sẽ làm phong phú thêm màu sắc cho cuộc sống của bạn. Chắc là bạn sẽ thích xem một cái ti vi màu hơn là cái ti vi trắng đen phải không?
Đừng buồn bạn nhé, sẽ có vài lần bạn thấy mình hùa theo số đông hơn ngả về bạn. Không phải vì mình thiên vị, mà vì mình có những điều đặc biệt hơn chỉ dành riêng cho bạn thôi.
Đừng buồn bạn nhé, vì đôi khi bạn muốn chúng ta là một nhóm nhưng mình đã không làm thế. Không phải vì mình không xem trọng bạn mà là vì mình luôn tôn trọng không gian riêng của bạn.
Bạn là duy nhất và bạn thật đặc biệt.

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 09/07/11, 05:30 pm

Tuy nhiên mình rất thích vì được làm việc nhóm với bạn đó bạn biết không?
Bạn có chơi trò ghép hình chưa? Các mảnh ghép đều khác nhau nhưng chúng luôn khớp với nhau để tạo thành một tác phẩm hoàn chỉnh.
Đừng buồn vì sự khác biệt!
Đừng buồn bạn nhé, có vài lần mình cười với người khác nhiều hơn với bạn. Vì mình chỉ muốn bạn chú ý mình nhiều hơnthôi.
Đừng buồn bạn nhé, vì có những khi bạn pha trònhưng mình đã không hưởng ứng. Những lúc ấymình đang ghen tức đấy!Vì những người khác gầnbạn hơn mình mà.
Đừng buồn bạn nhé, có những lúc mình đã nói những lời nói mà bạn không thích. Mình biết bạn sẽ buồn nhưng mình chỉ muốn bạn tốt hơn thôi.
Đừng buồn bạn nhé... tại sao bạn lại chọn nỗi buồnkhi có nụ cười kế bên nhỉ?
Ừ, đúng là có lúc chúng ta phải khóc, khóc cho những gì cao đẹp và chính đáng. Nhưng không vì thế mà "mít ước" nhé.
Đừng buồn bạn nhé, đôi khi bạn buồn mà mình không thể ở bên cạnh. Đơn giản thôi, bạn chỉ việc nhấc điện thoại lên và gọi cho mình.
Ừ đúng là mình không thích nói chuyện qua điệnthoại, nhưng nghe thấy giọng bạn là mình vui rồi.Và mình sẽ phóng như bay đến bên cạnh bạn thôi.

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 09/07/11, 05:32 pm

À còn nữa, bạn cũng đừng buồn vì mình chỉ xưng hô "bạn với mình" thôi nhé.
Mình muốn mọi việc thật tự nhiên thôi. Ừ, thật đơngiản và tự nhiên. Rồi cũng sẽ có ngày chúng ta xưng hô khác thôi. Nhưng mình vẫn thích xưng hô thế.
Không phải mình không muốn tình cảm của chúng ta tiến xa hơn mà đơn giản chỉ vì đối với bạn, tình cảm của mình luôn nguyên vẹn như cái giây phút đầu tiên mà bạn làm mình... lung lay.
Ừm cũng đừng buồn bạnnhé, đôi khi mình hành động khác với suy nghĩ của mình nhiều lắm lắm.
Có khi bạn sẽ thấy mình không đồng ý một vài điểm gì đó với bạn, nhưng đã từ lâu mình tự nhủ rằng mình sẽ chấp nhận con người thật của bạn rồi. Biết sao giờ, mình có khi mâu thuẫn thế đấy.
Cái này thì không muốn nói nhưng thôi thì nói cho bạn biết luôn là đừng buồn bạn nhé, cho dù chúng ta có chia tay sau này.
Hãy tin là bạn sẽ nhận được hạnh phúc mà bạn xứng đáng được nhận. Và mình luôn luôn cầu mong cho bạn hạnh phúcvề sau ngay cả khi bạn làm mình tổn thương. Khichúng ta là hai mảnh ghép không khớp nhau thì sao ghép với nhau được phải không?

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 09/07/11, 05:33 pm

P.S: Đừng buồn bạn nhé bởi mình luôn bên bạn dõi theo từng bước châncủa bạn.
Đôi lúc bạn thấy mình nhìn bạn nhiều hơn là nói chuyện với bạn, đơn giản vì mình thích nụ cười củabạn, nó rất đẹp và thánh thiện. Đừng buồn bạn nhé, có mình ở đây
Yêu thương ♥ ♥ ♥

NiNoQy
Designer vL

NiNoQy

Tên :  John Quy
Điểm :  3
Sở thích :  unknown

Ngày mới Empty
 by NiNoQy - 14/07/11, 08:25 am

Ngày nào cx là 1 ngày mới yêu
Hiện tại là thứ quý giá nhất bởi vì ngày hôm qua đã đi mất còn ngày mai thỳ ngoài tầm với

demon994

demon994

Ngày mới Empty
 by demon994 - 15/07/11, 06:39 pm

♥NiNoQy đã viết:
Ngày nào cx là 1 ngày mới yêu
Hiện tại là thứ quý giá nhất bởi vì ngày hôm qua đã đi mất còn ngày mai thỳ ngoài tầm với
triết lý quá nhỉ. chuẩn!

NiNoQy
Designer vL

NiNoQy

Ngày mới Empty
 by NiNoQy - 15/07/11, 07:48 pm

chuyện, anh mà lỵ

Aragon
Moderator đáng kính

Aragon

Tên :  Ngọc Trung
Điểm :  0
Sở thích :  Ăn, ngủ, chơi, nghĩ linh tinh

Ngày mới Empty
 by Aragon - 20/07/11, 10:15 am

tự sướng với nhau vui k ? vỗ tay hoan hô 2 bạn nào Laughing =D>
Nhưng mà đồng tình với quan điểm của bạn Khỉ về " ngày mới " chuẩn!

NiNoQy
Designer vL

NiNoQy

Ngày mới Empty
 by NiNoQy - 20/07/11, 12:14 pm

Aragon đã viết:
tự sướng với nhau vui k ? vỗ tay hoan hô 2 bạn nào Laughing =D>
Nhưng mà đồng tình với quan điểm của bạn Khỉ về " ngày mới " chuẩn!
vui quá còn gì! rolling laughing
Ngày nào chả mới i don\'t care i don\'t care

Sponsored content

Ngày mới Empty
 by Sponsored content -

Ngày mới

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Chọn kiểu gõ : Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp